[x] ปิดหน้าต่างนี้
Powered by ATOMYMAXSITE 2.5
สำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษาพัทลุง เขต 1
                

ทำเนียบบุคลากร
นายสุนาจ แก้วสุข
ผอ.สพป.พัทลุง เขต ๑
ผู้บริหารการศึกษา

ระบบสำนักงานอิเล็กทรอนิกส์
ข่าวสารทั่วไป




link ที่เกี่ยวข้อง



สถิติผู้เยี่ยมชม

 เริ่มนับ 26/พ.ค./2559
ผู้ใช้งานขณะนี้ 5 IP
ขณะนี้
5 คน
สถิติวันนี้
29 คน
สถิติเมื่อวานนี้ี้
602 คน
สถิติเดือนนี้
12850 คน
สถิติปีนี้
106718 คน
สถิติทั้งหมด
453955 คน
IP ของท่านคือ 54.198.77.35
(Show/hide IP)

  

  หมวดหมู่ : ข่าวประชาสัมพันธ์
เรื่อง : 16 เหรียญทองชนะเลิศ 7 เหรียญทองรองฯ1 และ 10 เหรียญทองรองฯ2
โดย : boonphueak
เข้าชม : 573
ศุกร์์ ที่ 22 เดือน ธันวาคม พ.ศ.2560 ปักหมุดและแบ่งปัน
     

16 เหรียญทอง ชนะเลิศ 7 เหรียญทองรองชนะเลิศอันดับ 1 และ 10 เหรียญทองรองชนะเลิศอันดับ 2 "งานศิลปหัตถกรรมนักเรียนภาคใต้ สุราษฎร์ธานี ครั้งที่ 67 ระหว่างวันที่ 19-21 ธ.ค.60
ชนะเลิศ
1.การแข่งขันซูโดกุ ป.1-ป.6 โรงเรียนบ้านโตน
2.การแข่งขันเครื่องบินพลังยาง ประเภทสามมิติ (3D) ปล่อยอิสระ ม.1-ม.3โรงเรียนบ้านทุ่งชุมพล
3.การแข่งขันประติมากรรม ป.4-ป.6โรงเรียนบ้านตลิ่งชัน
4.การแข่งขันเดี่ยวซอด้วง ป.1-ป.6โรงเรียนวัดควนแร่
5.การแข่งขันเดี่ยวซออู้ ป.1-ป.6รงเรียนวัดควนแร่
6.การแข่งขันการบรรเลงวงเครื่องสายวงเล็ก ป.1-ป.6โรงเรียนวัดควนแร่
7.การแข่งขันวงปี่พาทย์ไม้นวมผสม เครื่องสายเครื่องเดี่ยว ป.1-ป.6โรงเรียนวัดควนแร่
8.การประกวดยุวบรรณารักษ์ส่งเสริมการอ่าน ม.1-ม.3โรงเรียนบ้านเขาปู่
9.การแข่งขันหุ่นยนต์ระดับสูง ม.1-ม.3โรงเรียนบ้านโหล๊ะเร็ด
10.การแข่งขันจักสานไม้ไผ่ ม.1-ม.3โรงเรียนวัดเขาทอง
11.การประกวดมารยาทงามอย่างไทย ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางการเรียนรู้ ป.1-ป.6โรงเรียนบ้านตลิ่งชัน
12.การแข่งขันการวาดภาพระบายสี ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางร่างกายฯ ม.1-ม.3โรงเรียนบ้านสวนโหนด
13.การแข่งขันการวาดภาพระบายสี ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางการเรียนรู้ ม.1-ม.3โรงเรียนวัดร่มเมือง
14.การแข่งขันการประดิษฐ์ของใช้จากเศษวัสดุเหลือใช้ ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางการเรียนรู้ ป.1-ป.6โรงเรียนวัดแจ้ง(ปัญญาฐิปิตประชาสรรค์)
15.การแข่งขันการวาดภาพด้วยโปรแกรม Paint ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางการเรียนรู้ ป.1-ป.6โรงเรียนวัดคลองใหญ่
16.การแข่งขันการวาดภาพด้วยโปรแกรม Paint ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางการเรียนรู้ ม.1-ม.3รงเรียนวัดร่มเมือง

รองชนะเลิศอันดับ 1
1.การแข่งขันเรียงร้อยถ้อยความ ป.4-ป.6 โรงเรียนอนุบาลพัทลุง
2.การแข่งขันต่อสมการคณิตศาสตร์ (เอแม็ท) ป.1-ป.6โรงเรียนบ้านควนดินแดง
3.การแข่งขันเครื่องบินพลังยาง ประเภทบินนาน ปล่อยอิสระ ม.1-ม.3โรงเรียนบ้านทุ่งชุมพล
4.การแข่งขันเขียนภาพไทยประเพณี ม.1-ม.3รงเรียนวัดคลองใหญ่
5.การแข่งขันพูดเพื่ออาชีพภาษาจีน ม.1-ม.3รงเรียนเทศบาลจุ่งฮั่ว
6.การแข่งขันหุ่นยนต์ระดับสูง ป.1-ป.6โรงเรียนบ้านเหรียงงาม
7.การประกวดการขับร้องเพลงไทยลูกทุ่ง ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางการเรียนรู้ ป.1-ป.6โรงเรียนวัดเขาทอง

รองชนะเลิศอันดับ 2

1.การแข่งขันอ่านเอาเรื่องตามแนว PISA ป.1-ป.3โรงเรียนอนุบาลพัทลุง
2.การแข่งขันสร้างสรรค์ผลงานคณิตศาสตร์โดยใช้โปรแกรม GSP ป.4-ป.6โรงเรียนอนุบาลควนขนุน
3.การแข่งขันอัจฉริยภาพทางวิทยาศาสตร์ ป.4-ป.6โรงเรียนอนุบาลพัทลุง
4.การแข่งขันทักษะพื้นฐานด้านกีฬา(มวย) ป.1-ป.6โรงเรียนบ้านลานข่อย
5.การแข่งขันเดี่ยวขลุ่ยเพียงออ ป.1-ป.6โรงเรียนอนุบาลพัทลุง
6.การแข่งขันขับร้องเพลงไทย ป.1-ป.6โรงเรียนวัดควนแร่
7.การแข่งขันขับร้องเพลงสากล ประเภทหญิง ป.1-ป.6โรงเรียนอนุบาลธิดาเมตตาธรรมพัทลุง
8.การประกวดดนตรีประเภทวงเครื่องลม (Wind Ensemble) ป.1-ป.6รงเรียนเรวดีพัทลุง
9.การประกวดโครงงานระบบสมองกลฝังตัว ป.1-ป.6โรงเรียนบ้านเหรียงงาม
10.การแข่งขันทำน้ำพริก ผักสด เครื่องเคียง ป.4-ป.6โรงเรียนบ้านโคกโดน






5 stars เฉลี่ย : 5 จาก 1 ครั้ง.

ข่าวประชาสัมพันธ์5 อันดับล่าสุด

      เผยแพร่ผลงานทางวิชาการ เรื่อง รายงานการประเมินโครงการระดมทรัพยากรทางการศึกษาเพื่อยกระดับคุณภาพ การจัดการศึกษา โรงเรียนบ้านมะกอกใต้ (มุขประชาอุปถัมภ์) 8/ก.ค./2561
      ประกาศผลการคัดเลือกนักเรียนและสถานศึกษาที่ได้รับการคัดเลือกให้รับรางวัลพระราชทานและรางวัลชมเชย ประจำปีการศึกษา 2560 6/ก.ค./2561
      ประชาสัมพันธ์โครงการมอบทุน\" เรียนภาษาอังกฤษกับทิชชิ้งทอยส์\" 2/ก.ค./2561
      ประชาสัมพันธ์โครงการประกวดทักษะภาษาจีนนานมี ชิงถ้วยพระราชทานฯ 2/ก.ค./2561
      เชิญชวนเข้าร่วมโครงการอบรมคุณธรรมสัญจร ประจำปีการศึกษา 2561 2/ก.ค./2561